ngôn hoan truyện

  • Reads 1,072,463
  • Votes 37,140
  • Parts 114

Complete, First published Nov 29, 2021

Bạn đang xem: ngôn hoan truyện

Table of contents

  • Sat, Feb 12, 2022

  • Tue, Feb 8, 2022

  • Wed, Feb 9, 2022

  • Thu, Feb 10, 2022

  • Chương 4: Gieo bão táp gặt bão

    Fri, Feb 11, 2022

  • Chương 5: Không quan lại trọng

    Sat, Feb 12, 2022

  • Chương 6: Nam sinh đại học

    Mon, Feb 14, 2022

  • Chương 7: Trầm cảm sau sinh*

    Tue, Feb 15, 2022

  • Chương 8: Một song trời khu đất tạo nên thành

    Fri, Feb 18, 2022

  • Fri, Feb 18, 2022

  • Sat, Feb 26, 2022

  • Sat, Feb 26, 2022

  • Mon, Feb 28, 2022

  • Chương 13(1): Cô vẫn bịa đặt xong xuôi vé máy cất cánh

    Thu, Mar 3, 2022

  • Wed, Mar 16, 2022

  • Chương 14: "Đăng ký kết duyên cần thiết, Hoặc là chuyện cơ cần thiết hơn?" Thu, Mar 17, 2022
  • Chương 15: "Nếu ngày 18 em với việc nên thực hiện thì ngày mai tất cả chúng ta lên đường ĐK."

    Fri, Mar 18, 2022

  • Chương 16 (1): Anh thế bong hộ khẩu trong nhà đợi một ngày dài, ko thức ăn gì

    Thu, Mar 24, 2022

  • Fri, Mar 25, 2022

  • Chương 17: "Tới căn bệnh viện"

    Sat, Mar 26, 2022

  • Chương 18: "Không tương tự anh ấy nữa."

    Sun, Mar 27, 2022

  • Chương 19: Đã đến thời điểm trò hề này kết giục rồi!

    Sat, Apr 2, 2022

  • Tue, Apr 26, 2022

  • Chương 21: "Anh Đằng... bị cắm sừng sao?"

    Tue, Apr 26, 2022

  • Thu, Apr 28, 2022

  • Chương 23: Chỉ cần thiết một tay cũng rất có thể ôm hoàn hảo cô.

    Sun, May 15, 2022

  • Chương 24: Từ lúc nào nhưng mà cô cũng thân thiết với những người con trai khác ví như vậy

    Sun, Jun 5, 2022

  • Thu, Jun 16, 2022

  • Fri, Jun 24, 2022

  • Chương 27: Tôi ko nên kẻ rình lần bám lấy ko buông

    Sat, Jun 25, 2022

  • Chương 28: Đây là vì chị tự động tay đan sao?

    Sat, Jun 25, 2022

  • Chương 29: "Sao em lại cho tới căn bệnh viện?"

    Tue, Jun 28, 2022

  • Chương 30: Sợ trông thấy cô, lại ngại cô bị người không giống cướp mất

    Wed, Jun 29, 2022

  • Chương 31: "Đừng ngại, anh Thừa tiếp tục chở che mang đến em."

    Thu, Jun 30, 2022

  • Fri, Jul 1, 2022

  • Chương 33: Người cơ bị tiêu diệt vô năm nhưng mà Sầm Diên yêu thương anh tớ nhất

    Fri, Jul 1, 2022

  • Chương 34: "Nếu tôi xăm một nốt loài ruồi lệ ở phía trên thì sao?"

    Sat, Jul 2, 2022

  • Chương 35: Bánh ngọt dâu tây

    Sat, Jul 2, 2022

  • Chương 36: "Em rằng thiệt lên đường...Có nên em bị bị bệnh gì không?"

    Sun, Jul 3, 2022

  • Chương 37: "Chỉ cần thiết em bình an ngôi trường lâu, anh cũng mới nhất rất có thể bình an ."

    Wed, Jul 6, 2022

  • Chương 38: "Không thể phân tách mang đến tôi một chút ít yêu thương mến sao, chỉ một chút ít thôi."

    Wed, Jul 6, 2022

  • Chương 39: Cuối đông đúc đầu xuân là sinh nhật của Sầm Diên

    Wed, Jul 6, 2022

  • Chương 40: Sầm Diên là kẻ cảm tính, nhưng mà Thương Đằng, lại vượt lên lý trí

    Thu, Jul 7, 2022

  • Chương 41: "Lỡ như thời hạn của em không thể nhiều nữa thì sao?"

    Thu, Jul 7, 2022

  • Chương 42: Có lẽ là anh, vẫn gặp gỡ báo ứng

    Thu, Jul 7, 2022

  • Chương 43: Người nên bị tiêu diệt, rõ rệt nên là anh mới nhất đúng

    Fri, Jul 8, 2022

  • Chương 44: "Là anh ko biết xấu xí hổ, mặt dạn mày dày vô sỉ."

    Fri, Jul 8, 2022

  • Sat, Jul 9, 2022

  • Chương 46: "Nhìn anh già cả lắm hả?"

    Sat, Jul 9, 2022

  • Chương 47: "Nếu vẫn mến thì ko hề xa thẳm."

    Tue, Jul 12, 2022

  • Chương 48: "Dù sao anh tớ chắc chắn là ko nên loại chất lượng lành lặn gì."

    Tue, Jul 12, 2022

  • Chương 49: "Ở trước mặt mũi anh, không cần thiết phải tủ lấp liếm xúc cảm."

    Wed, Jul 13, 2022

  • Chương 50: "Anh cậu, Thương Đằng, chẳng là cái thá gì!"

    Fri, Jul 15, 2022

  • Chương 51: "Sầm Diên, anh yêu thương em, anh yêu thương em nhất."

    Sun, Jul 17, 2022

  • Sun, Jul 17, 2022

  • Tue, Jul 19, 2022

  • Wed, Jul đôi mươi, 2022

  • Chương 55: "Em một vừa hai phải mới nhất gạ anh sao?"

    Fri, Jul 22, 2022

  • Chương 56: "Cái cơ ...anh và nó, nhị người ..."

    Xem thêm: tổng tài cưng chiều bảo bối nghịch ngợm

    Sat, Jul 23, 2022

  • Sat, Jul 23, 2022

  • Mon, Jul 25, 2022

  • Chương 59: "Anh cũng ko cướp nổi."

    Tue, Jul 26, 2022

  • Chương 60: Giống như 1 con cái chó rộng lớn bị giá ức

    Wed, Jul 27, 2022

  • Chương 61: Anh tựa như, chính thức ghen tị tị nạnh đối với cả một con cái mèo

    Fri, Jul 29, 2022

  • Chương 62: "Kỷ Thừa ơi, em ko đợi anh nữa."

    Fri, Jul 29, 2022

  • Chương 63: Ngay cả khi Thương Đằng đem cô quay trở lại chống, cô cũng ko tỉnh lại

    Sat, Jul 30, 2022

  • Sun, Jul 31, 2022

  • Sun, Jul 31, 2022

  • Mon, Aug 1, 2022

  • Chương 67: "Thể hiện nay nỗi phiền ra bên ngoài cũng ko vi phạm bất kể điều luật này."

    Tue, Aug 2, 2022

  • Chương 68: Vì sao huyết lại không ngừng nghỉ chảy

    Tue, Aug 2, 2022

  • Chương 69: Người phụ nữ giới xấu xí xa

    Wed, Aug 3, 2022

  • Chương 70: Cái gì anh cũng ko nhằm ý, chỉ việc em chớ lại đẩy anh đi ra xa

    Thu, Aug 4, 2022

  • Fri, Aug 5, 2022

  • Chương 72: "Con và Thương Đằng, tiếp tục không thể bất kể mối liên hệ gì nữa."

    Sat, Aug 6, 2022

  • Chương 73: Đã lâu ko gặp

    Sat, Aug 6, 2022

  • Chương 74: "Sầm Diên, em ko phản chưng, rõ rệt em cũng yêu thương anh."

    Sun, Aug 7, 2022

  • Sun, Aug 7, 2022

  • Chương 76: "Vậy thì anh phía trên tiếp tục tận tâm nhằm rất đẹp mãi như thế."

    Wed, Aug 10, 2022

  • Chương 77: "Thương Đằng, em ko thể với con cái."

    Wed, Aug 10, 2022

  • Chương 78: "Anh rất có thể lại vô sâu sắc rộng lớn một chút ít không?"

    Wed, Aug 10, 2022

  • Chương 79: Nếu anh và u em đôi khi rơi xuống nước, em sẽ hỗ trợ ai trước?

    Wed, Aug 10, 2022

  • Thu, Aug 11, 2022

  • Chương 81: "Nhưng nhưng mà em trước đó chưa từng rằng yêu thương anh."

    Thu, Aug 11, 2022

  • Chương 82: "Lời bên trên nệm của phụ nữ giới ko thể tin cẩn được."

    Fri, Aug 12, 2022

  • Sun, Aug 14, 2022

  • Chương 84: Cậu tớ được, anh ko được. Em đi kiếm cậu tớ lên đường.

    Sun, Aug 14, 2022

  • Chương 85: "Vẫn ko về ư, đợi lát nữa muộn rồi, hàng không dễ dàng lên đường đâu."

    Mon, Aug 15, 2022

  • Chương 86: "Uống nhiều chút, phòng ngừa lát nữa thoát nước lại không dễ chịu."

    Tue, Aug 16, 2022

  • Chương 87: "Người một vừa hai phải tài xế đem cô cho tới phía trên, liệu có phải là ông chồng cô không?"

    Thu, Aug 18, 2022

  • Chương 88: Anh mong muốn mang đến cô một ăn hỏi long trọng

    Fri, Aug 19, 2022

  • Chương 89: "Từ cơ về sau, ước mơ của em đó là được tạo nàng dâu."

    Fri, Aug 19, 2022

  • Chương 90: Thương Đằng đó là trở nên lũy của cô

    Sat, Aug đôi mươi, 2022

  • Chương 91: "Trên mồm ko bám lối nhưng mà, sao nói cách khác ngọt như thế."

    Sun, Aug 21, 2022

  • Chương 92: "Hình như anh tương đối oi rồi."

    Sun, Aug 21, 2022

  • Chương 93: "Chỗ này tương đối không dễ chịu, đầu cũng choáng ngợp."

    Mon, Aug 22, 2022

  • Chương 94(1): Tại sao ko nhằm ý cho tới anh, vẫn chính thức thấy anh phiền rồi sao?

    Tue, Aug 23, 2022

  • Tue, Aug 23, 2022

  • Chương 95: "Thím ơi, chú đang được nhìn trộm thím, lại còn vô cùng say sưa."

    Wed, Aug 24, 2022

  • Chương 96: "Em ko buồn, với anh lân cận, em sẽ không còn khi nào buồn."

    Fri, Sep 2, 2022

  • Chương 97: "Anh rấm rứt phen này, ban đêm em cũng nên rấm rứt một phen nhé."

    Sat, Sep 3, 2022

  • Chương 98: HOÀN CHÍNH VĂN

    Mon, Sep 5, 2022

  • Mon, Sep 5, 2022

  • Thương Đằng-Sầm Diên thời đến lớp

    Mon, Sep 5, 2022

  • Tue, Sep 6, 2022

  • Chương 99: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (1)

    Tue, Sep 6, 2022

  • Chương 100: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (2)

    Wed, Sep 7, 2022

  • Chương 101: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (3)

    Mon, Sep 12, 2022

  • Chương 102: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (4)

    Tue, Sep 27, 2022

  • Chương 103: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (5)

    Thu, Sep 29, 2022

  • Chương 104: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (6)

    Sat, Oct 1, 2022

  • Chương 105: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu hụt (7)

    Sat, Oct 1, 2022

  • Chương 106: Thanh mai trúc mã thời niên thiếu(8)

    Xem thêm: tiểu ma vương tìm chồng cho mẹ

    Sat, Oct 1, 2022

  • Sun, Oct 2, 2022

Tên gốc:《言欢》
    Hán Việt: Ngôn hoan
    Tác giả: Biển Bình Trúc
    Tình trạng: Hoàn thành
    Độ dài: 106 chương (98 chương +8 phiên ngoại)
    Nguồn: Tấn Giang
    Edit: Su @Shining_Time95
    Bìa: Lumière 
     
    Thể loại: Nguyên sang trọng, Ngôn tình, Hiện đại , HE , Tình cảm , Song khiết 🕊️ , Hào môn thế gia , Cưới trước yêu thương sau , Đô thị tơ duyên , Thiên chi kiêu tử , Kim bài xích đề cử 🥇 , 1v1 , Thị giác nữ giới căn nhà , Bạch nguyệt quang
    
    - Văn án -
    
    / truy thê hỏa táng tràng* / bạch nguyệt quang quẻ / anh nhận định rằng tôi là thế đằm thắm, tuy nhiên thiệt đi ra anh mới nhất là thế đằm thắm / kết duyên trước yêu thương sau
    
    *追妻火葬场: Truy thê hỏa táng tràng chỉ lãng nhân xoay đầu, cuồng loạn theo gót xua đuổi phu nhân, ko cần thiết oai nghiêm, ko kể từ thủ đoạn, lì lợm la liếm cầu tình thương yêu và khao khát được bỏ qua.
    
    Nhân vật chính: Sầm Diên x Thương Đằng
    
    -
    
    Tag: Đô thị tơ duyên, Hào môn thế gia
    Một câu tóm tắt: Truy thê hỏa táng tràng
    Lập ý: Con người nên quý trọng hiện nay tại
    
    Truyện được đăng độc nhất bên trên wattpad Shining_Time95

#30hàomôn